CATHAYCLUB FORUM
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Your Shop Online
Truyện Cười
April 2024
MonTueWedThuFriSatSun
1234567
891011121314
15161718192021
22232425262728
2930     

Calendar Calendar

Poll
Latest topics
Music
Từ Điển

Thống Kê
Locations of visitors to this page
Website

Cathayclub site is worth $78.
View Cathayclub WordPress

CVC cùng hoạt động mở hàng...

Go down

CVC cùng hoạt động mở hàng... Empty CVC cùng hoạt động mở hàng...

Bài gửi by Cherokee Rose Wed Jul 01, 2009 4:48 pm

Sống trên cuộc sống cần có một tấm lòng....

Câu lạc bộ tình nguyện Cathay (gọi túm lại là CVC cho đỡ mất công gõ) oe oe chào đời đã được hơn hai tháng nay và có vẻ tình hình đã ra chiều lắng dịu so với không khí tưng bừng khai trương :-).
Để hâm nóng lại tinh thần cũng như ôn lại kỷ niệm từ chuyến viếng thăm Nhà mở - Trường khuyết tật Thanh Tâm 3 tại đường An Thới Đông – xã An Thới Đông – huyện Cần Giờ, Tp. HCM. Em xin đưa một vài hình ảnh cho bà con lấy thêm sỹ khí cho lần ra quân thứ hai (sẽ được thông tin trong bài tiếp sau)...

Công tác thu thập đồ dùng học tập, sách vở (nhiều thành viên nhiệt tình đóng góp cả sách Kế toán doanh nghiệp, Aptech, Kinh tế vĩ mô... để các em mau chóng thành thiên tài của nước nhà Very Happy ....) Sau một tuần kêu gọi thì em cùng bác Tommy lon ton đi thu hoạch (vui có buồn có bác Tommy nhẩy Smile ): kết quả đã có 4 thùng đầy bánh kẹo, sách vở (khá nặng đấy nhé, nữ nhi thường tình thì ko thể di chuyển nổi huống chi là khuôn vác...)
CVC cùng hoạt động mở hàng... Img_6018

Một sáng thứ bảy đẹp trời, CVC đã lên đường thẳng tiến xuống Cần Giờ. Đường đi ko xa nhưng phải chờ qua một con phà khá lâu......
CVC cùng hoạt động mở hàng... Img_6019

hí hí nhìn chẳng khác gì dân "cò vé" ở phà í.Razz..

CVC cùng hoạt động mở hàng... IMG_6032

Phù... đến rùi đây....

CVC cùng hoạt động mở hàng... IMG_5890

Một vài hình ảnh sinh hoạt tại Thanh Tâm - nơi đây hiện đang nuôi dạy 97 em: 57 em nội trú nhà mở đa số nhà các em đều nghèo, khó khăn, xa trường và một số em mồ côi; 40 em khuyết tật. Nhìn các em chơi thật là dễ thương, hồn nhiên và thông minh. Phải vô cùng khâm phục một em, chỉ cần thấy động tác "ngoáy người" là đoán ra được con kiến vậy mà mình nghĩ hoài hổng ra.... (am i smarter than the 5th grade???) Embarassed

CVC cùng hoạt động mở hàng... IMG_6172CVC cùng hoạt động mở hàng... IMG_6210

CVC cùng hoạt động mở hàng... IMG_6118

Last image of Mr. Chan dai....

CVC cùng hoạt động mở hàng... IMG_6076

Kết thúc buổi sinh hoạt, có một em đại diện đọc bài thơ dài vô cùng xúc động dành cho mọi người đã đến trao tặng tiền tài trợ xây nhà vệ sinh cho các em khuyết tật như em. Hic mình sợ nhất những phim hay truyện cảnh cuối thế này.... cảm động chết được...

CVC cùng hoạt động mở hàng... IMG_6469

CVC cùng hoạt động mở hàng... IMG_6521

Tén... tèn... chuyến đi kết thúc tốt đẹp. Mình còn vô vàn hình nhưng không thể nào up lên để chia sẻ với mọi người được. Khi nào bác admin Tommy lĩnh hội được cách làm cái fờ-cli'c như ở bên blog360 thì mình sẽ update sau cho cả nhà vậy Very Happy

(to be continued...)
Cherokee Rose
Cherokee Rose
Sơ nhập Giang hồ
Sơ nhập Giang hồ

Posts Posts : 7
Danh Tiếng Danh Tiếng : 1
Birthday Birthday : 22/12/1986

- Similar topics