CATHAYCLUB FORUM
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Your Shop Online
Truyện Cười
March 2024
MonTueWedThuFriSatSun
    123
45678910
11121314151617
18192021222324
25262728293031

Calendar Calendar

Poll
Latest topics
Music
Từ Điển

Thống Kê
Locations of visitors to this page
Website

Cathayclub site is worth $78.
View Cathayclub WordPress

Cách tẩy ria mép hiệu quả

Go down

Cách tẩy ria mép hiệu quả Empty Cách tẩy ria mép hiệu quả

Bài gửi by binhpham1 Thu Jul 11, 2013 9:22 am

Tẩy ria mép là hoạt động khá dễ dàng và bạn có thể tự làm ở nhà.  Trong bài viết này, chúng tôi đưa ra cho bạn những lời khuyên mang tính  chuyên nghiệp về cách tẩy ria mép để bạn có được kết quả tốt nhất, tránh bị đau rát, đỏ và nhất là sạch ria mép.

>> Tẩy lông vùng khác
>> Triệt ria mép bao nhiêu tiền?

Nhiều người ưa chuộng cách tẩy lông bằng sáp dạng lạnh nhưng thực tế nó không  có sức bám vào lông và da tốt như sáp tẩy lông dạng nóng. Đặc biệt với  vùng ria mép có làn da mỏng manh, bạn cần một loại kem có sức bám dính  tốt để có được hiệu quả chỉ sau một lần tẩy mà không phải bôi lại sáp  hay dùng nhíp để nhổ những lợi lông còn thừa.
Để tẩy ria mép, bạn chỉ cần 10 phút với bộ dụng cụ tẩy lông của mình.
Trước tiên, bạn nên rửa sạch tay của mình cũng như toàn bộ da mặt và  đặc biệt là vùng ria mép. Do đây là vùng da mỏng nên bạn có thể bôi lên  một lớp bột phấn rôm mỏng (loại dùng cho em bé) vừa giúp hút lượng dầu  còn sót lại trên da, vừa giúp da bạn đỡ bị đau rát khi tẩy lông.

Bạn sẽ chia vùng ria mép ra làm 5 phần để bôi sáp nhằm tẩy lông triệt  để ở vùng này. Phần lõm giữa mũi và môi trên là một phần ở giữa, hai  bên cạnh phía môi trên là hai phần, phần ria mép ở hai bên khóe miệng là  2 phần nữa. Bạn sẽ bôi sáp theo chiều lông mọc ở 5 phần này, nhớ bôi  một lượng sáp vừa đủ bởi quá mỏng sẽ không lấy được hết chân lông còn  nếu quá dày sẽ khiến da bạn bị đau rát. Mỗi khi bôi, bạn nên cử động cơ  miệng và mặt để làm căng da cho vùng cần bôi, sẽ dễ dàng hơn rất nhiều.  Tránh để sáp dính vào miệng.

Che phần sáp vừa bôi với bằng một dải mỏng có sẵn trong bộ dụng cụ  tẩy lông. Bạn cũng chia dải thành 5 phần như trên để khi lấy dải đó ra  khỏi da thì vùng da đó sẽ không ảnh hưởng đến các vùng khác, cho kết quả  tốt hơn. Đặt dải mỏng lên sáp, dùng tay vuốt nhẹ để dải dính chặt vào  sáp.
Khi sáp đã se se lại và nguội, dùng một tay kéo căng da, tay còn lại  giật nhanh miếng dải có dính sáp ra khỏi da. Ngay sau khi giật da bạn sẽ  có cảm giác đau rát, bạn có thể ấn mạnh tay của mình lên da để làm dịu  cảm giác trên.

Tuy trường hợp này ít khi xảy ra nhưng nếu vẫn còn một số sợi lông  ngoan cố chưa được loại bỏ, bạn có thể bôi sáp lên vùng đó và lặp lại  quy trình trên hoặc có thể dùng nhíp.
Bằng phương pháp tẩy lông vùng ria mép bằng sáp này, bạn sẽ phải thực  hiện lại quy trình này sau khi lông mọc dài ra. Còn nếu bạn muốn triệt lông vĩnh viễn chỉ trong một lần, mời bạn đến với thẩm mỹ viện Kangnam để trải nghiệm dịch vụ tẩy lông bằng công nghệ Laser E-Light.  Với vùng ria mép đơn giản này, chỉ trong một thời gian ngắn, lông của  bạn sẽ được loại bỏ vĩnh viễn mà không gay đau rát hoặc biến chứng, rất  an toàn cho da. Đây là công nghệ hiện đại, nhiều khách hàng đến với thẩm  mỹ viện Kangnam đều hài lòng và đánh giá cao chất lượng dịch vụ ở đây.

Tìm hiểu thêm tại đây: Cách tẩy lông hiệu quả

Thẩm Mỹ Viện Kangnam
Địa chỉ: 39 Quang Trung – Quận Hoàn Kiếm – Hà Nội
Tel: 04.62.55.99.77 – Mobile: 0968.999.777
Website: http://thammyvien.org

Bài viết được sưu tầm từ nguồn: http://taylong.org/tay-long-vung-bikini-an-toan-va-hieu-qua  (Bạn nào copy bài viết nhớ ghi rõ nguồn nhé.)
binhpham1
binhpham1
Xuất môn nhân
Xuất môn nhân

Posts Posts : 83
Danh Tiếng Danh Tiếng : 0